Các chỉ số chính của đơn vị
Điều đáng bắt đầu là các đặc tính kỹ thuật của DKVR-20-13. Như đã đề cập trước đó, loại đơn vị này dùng để chỉ nồi hơi. Công suất hơi của nó là 20 tấn / h. Còn đối với loại nhiên liệu sử dụng cho công việc là nhiên liệu khí hoặc nhiên liệu lỏng. Áp suất dư hoặc áp suất hoạt động của chất làm mát ở đầu ra của lò hơi là 1,3 MPa. Nhiệt độ hơi đầu ra được coi là một trong những chỉ số chính. Nó có thể bằng 194 độ C trong trường hợp hơi bão hòa hoặc 250 độ trong trường hợp quá nhiệt. Một thành phần quan trọng là nhiệt độ của nước cấp - 100 độ. Hiệu quả, theo tính toán,là 92%. Mức tiêu thụ nhiên liệu sử dụng được xác định bằng kg / h và là 1470. Lò hơi thuộc loại lắp đặt cỡ lớn và khối lượng của nó là 44634 kg.
Mô tả của đơn vị
Trống nồi hơi
Tính năng Phân biệt
- Trống trên của tổ máy 20-13 ngắn hơn, do đó nó không rơi vào lò hơi. Đồng thời, cả trống trên và trống dưới đều có chiều dài bằng nhau - 4500 mm. Cũng cần nói thêm rằng sự hiện diện của trống phía trên được rút ngắn dẫn đến việc không cần đến bê tông phun của nó và cũng làm tăng độ tin cậy của thiết bị nói chung.
Và cuối cùng, chúng ta có thể nói thêm rằng chùm đối lưu không có vách ngăn trong thiết kế của nó.
Các vấn đề tổng hợp thường gặp
Gạch. Tính năng
Trong quá trình lắp đặt lò hơi DKVR-20-13, gạch là một phần bắt buộc. Đồng thời, độ dày của các bức tường cho nó phải là 510 mm - đây là độ dày của hai viên gạch. Tất cả các bức tường phải có độ dày này ngoại trừ mặt sau. Ở đây, cho phép giảm độ dày của gạch 1,5 hoặc 380 mm. Ngoài ra, tường phía sau thường được bao phủ bên ngoài bằng một lớp bột trét dày 20 mm. Điều này được thực hiện để giảm số lượng cốc hút.
Gạch như vậy được coi là nặng, và do đó nó được làm bằng gạch đỏ. Gạch nung cũng được sử dụng ở đây, dùng để ốp các bức tường đối diện với lò. Độ dày của chúng phải là 125 mm.
Thành của lò nung sau phải dày 250 mm. Cần làm vách ngăn giữa các ống dầm. Cả haicác yếu tố cấu trúc của lớp lót phải được làm bằng gạch nung.